วันที่ 28 พฤษภาคม 2567 นายยงยุทธ แซ่ม้า นายก อบต.คีรีราษฎร์ เป็นประธานการประชุมหารือการจัดงานโครงการสืบสานวัฒนธรรมประเพณีปีใหม่ม้ง ประจำปีงบประมาณ 2568 โดยมีคณะผู้บริหาร ปลัด อบต. หัวหน้าสำนัก ผู้อำนวยการกอง และเจ้าหน้าที่กองการศึกษา ร่วมกับ กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้าน และส.อบต.ตำบลคีรีราษฎร์ เข้าร่วมการประชุมฯ ดังกล่าว เพื่อเป็นการอนุรักษ์ประเพณีวัฒนธรรมอันดีงาม การละเล่นพื้นบ้าน และการแสดงนิทรรศการต่างๆให้คงอยู่สืบไป ณ ห้องประชุม อบต.คีรีราษฎร์ อำเภอพบพระ จังหวัดตาก
#ข้อสรุป ![✅](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t33/1/16/2705.png) กำหนดจัดโครงการสืบสานวัฒนธรรมประเพณีปีใหม่ม้ง ประจำปีงบประมาณ 2568 ระหว่างวันที่ 30 ธันวาคม 2567 - 5 มกราคม 2568 ณ สนามสวนสาธารณะ (เกาะกลางน้ำ 44) บ้านป่าคา หมู่ที่ 4 ตำบลคีรีราษฎร์ อำเภอพบพระ จังหวัดตาก
|